Trang chủ >

Tìm kiếm trên diễn đàn

Chức năng bố cục tùy chỉnh nâng cao

Website : Admin
Admin
Gửi vào lúc : 15/05/2015

Chức năng bố cục tùy chỉnh nâng cao cho phép các bạn thiết lập bố cục đối với mỗi loại trang là khác nhau.

VD menu trái ở trang chủ có thể ở bên trái, nhưng khi vào trang danh sách sản phẩm nó lại ở bên phải hay đâu đó tùy ý bạn, rất phù hợp với các bạn có khả năng sáng tạo giao diện.

Sau đây mình xin giới thiệu cách sử dụng.

Video:

Hình ảnh:

Mình sẽ vào bố cục tùy chỉnh cơ bản để tạo hình bố cục cho website, sau đó chuyển sang bố cục nâng cao như hình, chọn "copy từ bố cục cơ bản tới toàn bộ bố cục các trang" để khỏi phải kéo thả lại cho từng trang

Ở mục "chọn trang cần chỉnh bố cục", mình chọn "Trang chủ", mình kéo mục container 1 vào vị trí trên

Cuộn chuột xuống dưới trang bố cục mình sẽ thấy mục "Container 1" mình kéo menu trái sản phẩm và slide toàn trang vào container, các bạn lưu ý setup 2 chức năng này hoặc dùng chức năng khác cho phù hợp, mình chỉ VD thôi

Nhấn vào bút chì Container 1 trên hình trên và cài đặt chút cho các cột theo ý mình

Quay lại refresh trang chủ bạn sẽ thấy 1 ô container chứa 2 chức năng menu trái và slide

Bây giờ quay lại sửa bố cục, Ở mục "chọn trang cần chỉnh bố cục", mình chọn "Trang danh sách sản phẩm", mình bỏ container 1 đi, kéo Menu trái sản phẩm và giỏ hàng sang cột trái

Click vào trang danh sách sản phẩm nào đó, vd ở web mình thì mình click vào "Danh mục mẫu 1"

Giao diện của mình sẽ thay đổi như này,  menu trái đang ở trong container 1 nhảy xuống cột trái, giỏ hàng từ phải bay sang trái

Quay lại trang chủ, bố cục lại có container chứa menu trái và slide, như vậy bố cục của mỗi trang là khác nhau hoàn toàn

Khi bạn chọn tùy chọn này thì thư viện các box cũng sẽ "nâng cao" hơn, mục chọn mẫu box sẽ chi tiết hơn cho từng loại trang

Cài đặt chức năng này tương đối là mất công mất sức, tuy nhiên thành quả thì khá thú vị.

Chúc các bạn khai thác thành công

thanhlilaptopcumoi@gmail.com
Gửi vào lúc : 30/06/2015

Ad ơi, mục kéo container 1 vào vị trí trên. hay vị trí mình muốn ý, em ko kéo được ạ, em thấy nó là hình ảnh sao ý..Không kéo được như hướng dẫn ạ

thanhlilaptopcumoi@gmail.com
Gửi vào lúc : 30/06/2015

Em tìm thấy rồi...nhưng cho em hỏi cái container 1này chỉ kéo vào được vị trí trên thôi ạ??

salephuman@gmail.com
Gửi vào lúc : 22/06/2016

Hay lắm! Cảm ơn ad ạ!

Gửi phản hồi của bạn ( các bạn vui lòng không gửi câu hỏi khác không liên quan đến topic, nếu có câu hỏi mới xin lập topic mới )

VUI LÒNG ĐĂNG NHẬP ĐỂ GỬI PHẢN HỒI

Chat hỗ trợ
Chat ngay