Trang chủ >

Tìm kiếm trên diễn đàn

Chức năng Slide ảnh

Website : Admin
Admin
Gửi vào lúc : 31/05/2013

Quản trị=>Chức năng khác=>Slide ảnh

Thông tin chi tiết:

1- Tạo slide mới

2- Thứ tự sắp xếp

3- Ảnh thu nhỏ:

Ảnh demo sau khi upload lên.

4- Tùy chọn slide:

Có 2 dạng slide:

+Trang chủ: Quản trị=>hệ thống=>cài trang chủ (chế độ tùy chỉnh)

+Toàn trang: Quản trị=>giao diện và banner=> bố cục chức năng (chế độ tùy chỉnh)

5- Tên Slide

6- Link liên kết:

Có thể chèn link bất kì tới trang nào các bạn muốn, khi người truy cập click sẽ đc bật sang trang quảng cáo mà bạn đặt link.

7- Up load ảnh: 

Chỉ áp dụng với dịnh dạng ảnh : jpg

8- Tùy chọn xuất bản:

Tùy chọn này giúp quản trị muốn tắt/mở ảnh nào muốn hiện trên slide

9- Xóa ảnh, slide

noicuoichantroi@gmail.com
Gửi vào lúc : 09/11/2014
Admin cho em hỏi là bình thường trước kia em vào trang chủ xong click vào các slide ảnh trang chủ thì nó thay thế trang hiện tại thành trang mới.
Qua nay em không chỉnh gì mà sao vô click vào ảnh slide thì nó lại chạy ra tab mới vậy ạ? làm cách nào để fix lại như cũ vậy?

Web của em: http://hitechco.com.vn

phamanhung@gmail.com
Gửi vào lúc : 08/05/2015

ad ơi, file size trong slide này ntn là hợp lý? e thay ảnh của e vào nó toàn to đùng ra thôi, ko đc đẹp như của giao diện mặc định.

em thử thay đổi size ảnh rồi nhưng cũng ko đc

web e đây http://mamchatcathai.webmienphi.in/

Admin
Gửi vào lúc : 15/05/2015

Bạn để ý tỷ lện kích thước ý, vd 1000x200px thì phải đặt tỷ lệ này cho toàn bộ các ảnh slide

vuphuc244@gmail.com
Gửi vào lúc : 06/06/2015

Slide của mình bị load chậm, có cách nào load nhanh hơn k ad? hoặc đợi ảnh load rồi mới hiên ra trang

Admin
Gửi vào lúc : 07/06/2015

Trang của bạn bị đợi 1 trang khác rồi, bạn xem thanh trạng thái ở góc dưới xem cái trang .tk gì đó, phải nạp xong trang đấy mới đến trang mình nên slide nó ra chậm

Gửi phản hồi của bạn ( các bạn vui lòng không gửi câu hỏi khác không liên quan đến topic, nếu có câu hỏi mới xin lập topic mới )

VUI LÒNG ĐĂNG NHẬP ĐỂ GỬI PHẢN HỒI

Chat hỗ trợ
Chat ngay