Trang chủ >

Tìm kiếm trên diễn đàn

Chức năng tin hot trang chủ

Website : Admin
Admin
Gửi vào lúc : 12/09/2012

Chức năng này dùng cho web tin tức khá đẹp mắt, các bạn làm theo các bước sau

- Vào mục "hệ thống-> cài đặt trang chủ", chuyển sang trang chủ tùy chỉnh, kéo thả chức năng "Tin hot trang chủ" vào trang chủ

- Vào mục "Bài viết-> tìm sửa bài viết", chọn các ô chọn "mới" để hiển thị các bài viết này vào chức năng trên.

thienphuoctu@thienphuoctu.net

Rất hay, thật ra mình cũng nghĩ đến một giao diện như thế này nhưng chưa có dịp góp ý với Admin, nó giống như một tờ báo thật sự!

thuvienbaohiem@gmail.com

Hi, thanks webmienphi rất nhiều, thực sự mình rất hài lòng với dịch vụ và cách chăm sóc khách hàng của webmienphi, luôn luôn lắng nghe các ý kiến của thành viên và chỉnh sửa cho phù hợp.

Website còn một số lỗi nhỏ về trong mục bài tin tức, các tin cũ mình sẽ góp ý trong thời gian sắp tới để webmienphi hoàn thiện hơn.

Nhưng nó vẫn chưa hiển thị các bạn ơi...

thuvienbaohiem@gmail.com

- Vào mục "hệ thống-> cài đặt trang chủ", chuyển sang trang chủ tùy chỉnh, kéo thả chức năng "Tin hot trang chủ" vào trang chủ

- Vào mục "Bài viết-> tìm sửa bài viết", chọn các ô chọn "mới" để hiển thị các bài viết này vào chức năng trên. Là được thôi

Thật là cám ơn sự nhiệt tình của các bạn, và mình cũng làm đúng thao tác. nhưng ko hiểu sao nó ko hiển thị! trong khi mình kéo mấy cái kia thì okay. Để mình mò tiếp xem sao

Đã làm được rồi. Nguyên nhân là phải chọn khoảng 7 tin bài trở lên ở mục "mới", thì chức năng này mởi hiển thị. Cám ơn mọi người nhiều nhiều

hotro@dichvuketoan.vnn.vn

Chức năng này hay nhưng chắc là không phù hợp với web mình. Hi.

quynhgiang49@gmail.com
Gửi vào lúc : 26/10/2012

Sao minh cung 7 tin bai o muc " moi", nhung khong hien thi gi vay ?

baocaothangvn@gmail.com
Gửi vào lúc : 12/11/2012

Trông rất chuyên nghiệp!

baocaothangvn@gmail.com

Cho mình hỏi thêm là làm cách nào để thay đổi màu nền của title từng chuyên mục vậy ?

bạn vào Thư Viện và Banner -----------> Thư viện Giao diện các Box để chỉnh

Lưu ý là bạn phải chuyển sang Giao diện thư viện

baocaothangvn@gmail.com

Cái này mình đã áp dụng cho các modul rồi nhưng chưa làm với các title ở trang chủ, giờ mình đã làm được rồi, cám ơn thienphuoctu nhé

baocaothangvn@gmail.com
Gửi vào lúc : 13/11/2012

Có điều là phần của mình nó không tự lấy ảnh và khi muốn nó hiện ra lại phải làm thủ công. Nếu có chức năng mặc định hoặc tùy chọn nào đó (như gán nhãn chẳng hạn, các bài có nhãn đó sẽ tự hiện ra) thì đỡ mất công hơn. Adm nghiên cứu giúp các anh em nhé. Smile

baocaothangvn@gmail.com
Gửi vào lúc : 19/11/2012

Bạn congsi làm như thế nào ?

Admin
Gửi vào lúc : 21/11/2012

Các bạn check đủ chục tin nó mới hiện

kieuquangminh@gmail.com
Gửi vào lúc : 24/11/2012

Bạn cho mình hỏi :

1.Làm thế nào để lúc mình (admin) đang chỉnh lại trang web của mình thì những người khác tạm thời không truy cập được vào (trang web đưa ra thông báo đang nâng cấp mời bạn quay lại sau chẳng hạn)

2.Tại sao trong trang web của mình 20qlxd22.mov.mn tại mục phản hồi không gửi được đường link trực tiếp hoặc là các chữ có gạch chân (mà trong diễn đàn thì mục phản hồi lại làm được như vậy chỉ có mục phản hồi trong web là ko làm được thui).

Nhờ admin và các bạn giải thích hộ nhé

tinnguyenfashion@yahoo.com
Gửi vào lúc : 25/11/2012

Câu 1 thì quá đơn giản bạn vào Hệ Thống --> Tùy chọn khác sẽ thấy chức năng này. Cool

nvdu1810@yahoo.com
Gửi vào lúc : 12/12/2012

cho mình hỏi tại sao mình đăng Hướng Dẫn Mua Hàng thì nó lại bị chùng với Tuyển Dụng .bạn nào bít cách sửa chỉ mình với

thanhtusydney@gmail.com
Gửi vào lúc : 02/01/2013

Chức năng này rất hay nhưng nếu mình không muốn sử dụng cụm từ " Tin nóng " thành cụm từ khác được không? VD như " Tin nổi bật" chẳng hạn!

nhocroockey@gmail.com
Gửi vào lúc : 03/01/2013

Admin ơi! Làm sao có avatar của thành viên vậy. Mem tìm hoài không thấy chỗ để avatar của Thành Viên Web

Cần giải dáp nhanh 

thanhtusydney@gmail.com
Gửi vào lúc : 05/01/2013

Mình đã đặt tên mới trong phần " cài đặt" rùi nhưng sao vẫn không được bạn ah! vẫn là tên mặc định.

Admin
Gửi vào lúc : 05/01/2013

Bạn vào "hệ thống->đổi nhãn", tìm trang 2,mục 24 Trang chính - Tin nóng

thanhtusydney@gmail.com
Gửi vào lúc : 06/01/2013

Thanhks các bạn nhiều nha! mình làm ok rui! do mình đăng nhập ko phải quyền admin khác nên ko đc.

tinnguyenfashion@yahoo.com
Gửi vào lúc : 31/05/2013

Ad ơi cho mình hỏi, mục này khi mình để lên trang chủ nó chiếm diện tích hơi bị lớn, nhìn xấu quá, mình có thể chỉnh sửa chiều cao của khung được không ad

Admin
Gửi vào lúc : 31/05/2013

Module nào cũng có tỷ lệ, bạn chỉ cần cho hẹp web lại thì chiều cao nó sẽ tự thấp lại

maytinhnhatphat@gmail.com
Gửi vào lúc : 28/02/2014

Hay :D

trungtran89@ovi.com
Gửi vào lúc : 22/10/2014

Chức năng này qua hay, tuy nhiên các bài viết không xuất hiện ngẫu nhiên, hay lần lượt như các trang khẫ. Lần nào truy cập web cũng cái tin trước hiện ra như cũ, không có gì hấp dân. Ad mneen thêm chức năng xuất hiện lần lượt như các trang tin tức như zing.vn chẳng hạn.

Gửi phản hồi của bạn ( các bạn vui lòng không gửi câu hỏi khác không liên quan đến topic, nếu có câu hỏi mới xin lập topic mới )

VUI LÒNG ĐĂNG NHẬP ĐỂ GỬI PHẢN HỒI

Chat hỗ trợ
Chat ngay