Trang chủ >

Tìm kiếm trên diễn đàn

Hướng dẫn tự làm diễn đàn miễn phí cho trường lớp, nhóm hội

Website : Admin
Admin
Gửi vào lúc : 09/05/2012

1. Đăng ký một tài khoản webmienphi.vn nếu bạn chưa có tài khoản, lưu ý nhập tên miền tenmien.mov.vn để có thể sử dụng ngay, các tên miền khác bạn có thể thêm vào sau. Bỏ qua bước này nếu bạn đã có tài khoản webmienphi.vn

http://webmienphi.vn/dangky.php

2. Sau khi đăng ký, hệ thống tự đăng nhập vào trang quản lý, bạn vào mục "Hệ thống->cài trang chủ" , chuyển mẫu trang chủ thành "Diễn đàn", nếu bạn nào đã có website bán hàng và chỉ thêm diễn đàn như một phần con thì không cần làm bước này.

3. Vào menu "Diễn đàn->Danh mục diễn đàn" để tạo danh mục diễn đàn ( yêu cầu danh mục có 2 cấp )

4. Vẫn ở mục cài danh mục, các bạn có thể thêm mô tả, ảnh icon đại diện cho diễn đàn

5. Có thể thay đổi một vài giao diện cơ bản cho diễn đàn ở mục "Diễn đàn->Giao diện diễn đàn"

6. Các chức năng sửa , xóa topic sẽ xuất hiện khi bạn bật quản lý trực tiếp của website

Đến đây các bạn đã có một diễn đàn phục vụ các nhu cầu cơ bản, các chức năng cao cấp hơn sẽ được webmienphi.vn hoàn thiện trong các lần nâng cấp tiếp theo

Chúc các bạn thành công !

midup1901@yahoo.com
Gửi vào lúc : 10/05/2012

Admin có thể làm giúp mình rss của diễn đàn được không?

Thanks!

anhduyhanh@yahoo.com.vn
Gửi vào lúc : 19/05/2012

Admin ơi Mục Hệ thống ở Đâu Thế

Admin
Gửi vào lúc : 20/05/2012

Trong menu quản trị đó bạn

thuphuong112288@yahoo.com
Gửi vào lúc : 27/05/2012

bạn ơi bạn có thẻ chỉ cho mìn cách chỉnh bảng biểu trong web được k ? mình đăng điểm lên web cho lớp mình mà lên web toàn bị k quá kích cỡ k xem được hết điểm hic. ví dụ có 6 môn thì chỉ xem được 5 môn

Admin
Gửi vào lúc : 27/05/2012

Bạn resize table ở trong word cho vừa với khung website sau đó copy vào trong web sẽ không bị mất cột

congchuakute_97@yahoo.com
Gửi vào lúc : 31/05/2012

cho người khác đăng kí thành viên trong diễn đàn như thế nào ?

Admin
Gửi vào lúc : 31/05/2012

Có nút đăng ký ở diễn đàn mà

sadassad@yahoo.com.vn
Gửi vào lúc : 11/07/2012

Ad ơi... có mất tiền gì k v... em xài k víp á nha

hackerksnb@yahoo.com.vn
Gửi vào lúc : 05/08/2012

admin oi! minh muon hoi!

hackerksnb@yahoo.com.vn
Gửi vào lúc : 05/08/2012

Mình có 1 website bán hàng, mình lập 1 phần con trên thanh ngang và ghi kết nối là trang chủ diễn đàn rùi nhưng khi vào web zô mục đó thì nó ra thế này: "Danh mục diễn đàn trống" vậy phải làm sao để có 1 diễn đàn đây! Giúp mình với!~~~

nguyenhuuhai86@gmail.com
Gửi vào lúc : 07/09/2012

Chào cả nhà, mình mới làm thử 1 forum:  http://raovat123.mov.vn  

Các bạn vào cho nhận xét nhé, minh mới làm nên còn rất sơ sài, mong nhận đc nhiều ý kiến của các bạn.

vinhhungfk@yahoo.com.vn
Gửi vào lúc : 13/09/2012

admin ak minh lo chon 

antrong-huynh@yahoo.com
Gửi vào lúc : 14/09/2012

anh oi em dua web len google bang thẻ meta thì nó báo lỗi anh xem hộ em nha

Admin
Gửi vào lúc : 14/09/2012

Lỗi như nào bạn phải chụp hình chứ.

ductamonline_94@yahoo.com
Gửi vào lúc : 02/10/2012

ad cho hỏi làm sao mình đưa hình ảnh hay video lên diễn đàn của mình được. mà trong diễn đàn làm sao cho nhiều chức năng vậy ad.....đăng ký làm thành viên mà không làm được gì hết.??????????

mrlongrd@gmail.com
Gửi vào lúc : 02/10/2012

@diendantuoiteen : bạn có thể vào đây để xem cách post video nhé

http://webmienphi.vn/diendan/xemtopic/27/huong-dan-dua-video-tu-youtube-vao-bai-viet-san-pham.html

Đăng kí thành viên thì bạn có thể đăng nhập trên diễn đàn và có chức năng mua hàng được giảm giá dành cho thành viên của web nhé

yuki_hamster@yahoo.com
Gửi vào lúc : 07/11/2012

cho mình hỏi, mình đang tạo diên đàn nhưng không có thống kê truy cập vậy bạn.. :D

Admin
Gửi vào lúc : 07/11/2012

Diễn đàn không có chức năng này bạn ạ

yuki_hamster@yahoo.com
Gửi vào lúc : 08/11/2012

thế à, tại mình thấy mấy diễn đàn kia có ghi , bao nhiêu người tryuy cập, khách thăm, ùi thành viên ghi tên nick ra luôn ý..

anhpham9xx@hotmail.com.vn
Gửi vào lúc : 08/11/2012

mới vào ngềCry

vietdungbui27@yahoo.com.vn
Gửi vào lúc : 16/11/2012

Thế thay đổi thứ tự diễn đàn như thế nào

vietdungbui27@yahoo.com.vn
Gửi vào lúc : 16/11/2012

Thế thay đổi thứ tự diễn đàn như thế nào

phandung9x98@gmail.com
Gửi vào lúc : 22/11/2012

Admin ơi! Mình tạo một diễn đàn cho lớp, Nhưng trong một số trang của diễn đàn có số bài viết lớn quá. Vậy mình có thể tạo các trang trong chủ đề đó không?

Vd : trang 1,2,....Tiếp

nhokkass1994@yahoo.com
Gửi vào lúc : 07/02/2013

anh trai ơi làm sao em đang ký tên miềng là nhokkass.hot  được ui mà sao em vào nhokkass.hot thì không tim thấy trang rm z anh trai mong anh chỉ em với nha...cảm ơn anh trước

phuongkien1707@gmail.com
Gửi vào lúc : 23/02/2013

admin ơi sao mình tạo diễn đàn mà không tự gửi bài được ? vào quản lý trực tiếp cũng không có mục gửi bài

hướng dẫn chi tiết giúp mình với

thanks

giayphepnhanh@gmail.com
Gửi vào lúc : 20/04/2013

ADMIN OI! CHO MINH HOI MINH THIẾT KẾ LẦN ĐẦU NÊN KO BIẾT, MÌNH THIẾT KẾ TRANG THÀNH LẬP DOANH NGHIỆP, NHƯNG CÁC MỤC NHƯ ( MUA HANG) MÌNH KO CHỈNH ĐƯỢC, VÌ TRANG MÌNH CHI LÀM GIẤY TỜ KINH DOANH, KO BÁN SẢN PHẨM, LÀM SAO MINH SỬA CÁC MỤC ĐÓ, GIÚP MÌNH VỚI

Admin
Gửi vào lúc : 20/04/2013

Xin vui lòng không gửi bài hỏi đáp mới trong topic cũ, webmienphi sẽ không trả lời !

cuphocleotuongraduongcuagai_2k12@yahoo.com
Gửi vào lúc : 25/04/2013

bước 3 ở đâu thế

ngocthiennl@gmail.com
Gửi vào lúc : 26/04/2013

Admin cho hỏi cách đưa ảnh lên web? thanks

ngocthiennl@gmail.com
Gửi vào lúc : 28/04/2013

Hiện tại mình đã biết cách đưa ảnh lên rồi, cảm ơn mọi người và admin. xin lỗi vì sự bất tiện này

noberty1@gmail.com
Gửi vào lúc : 12/05/2013

Dien dan kieu nay doi luc bat tien 

http://vnfun.topgoo.net/

Admin
Gửi vào lúc : 20/05/2013

kimluan0506: Bạn vào hệ thống=>cài trang chủ=> mặc định là trang chủ sp=>bạn chuyển qua trang chủ diễn đàn nhé!

ptphuongfbi@gmail.com
Gửi vào lúc : 25/06/2013

Admin và các bạn cho hỏi: Khi có người trong lớp mình quên mật khẩu (Đã đăng kí thành viên của Diễn đàn lớp). Có chức năng quên mật khẩu dành cho họ không? Nếu có làm sao kích hoạt đơợc.

Ví dụ www.khmt11ab.mov.mn chỉ thấy có đăng nhập và đăng ki, lỡ họ quên mật khẩu thì .... Mong nhận được câu trả lời của mọi người

baophan2819@gmail.com
Gửi vào lúc : 22/08/2013

Adm oi em nghi dien dan can them 1 bang chat nua anh ak voi cho them 1 bang de phat nhac nhe anh zj se hay hon

trunghieuadelr@gmail.com
Gửi vào lúc : 31/10/2013

ADIM ơi !

Mình đã làm web: adelvietnam.com.vn  trên hit rồi

Bây giờ mình muốn làm Diễn Đàn mà khi kích vào diễn đàn thi nhảy ra 1 trang mới ko

Kiểu như:         hppt://www.Forum/adelvietnam.com.vn

Được ko Admin. giúp mình nhé

trankytuan1949@gmail.com
Gửi vào lúc : 05/11/2013

mình tạo diễn đàn trên web của mình nhưng không biết quản lí, sửa, xóa nó ở chỗ nào, post bài lên nhưng không xem được bài là sao? giúp mình với.

ordersupishop@gmail.com
Gửi vào lúc : 07/01/2014

Mình đã có trang web bán hàng www.sumeshop.com . Mình muốn làm một diễn đàn cho các CTV vào tham gia thì ngoài cách làm một trang riêng thì mình có thể làm một diễn đàn con trong web sản phẩm của mình không admin ?

Admin
Gửi vào lúc : 07/01/2014

Bạn chỉ cần link vào menu ngang mục diễn đàn, và tạo trực tiếp trên trang bán hàng của bạn, không cần phải tạo 1 trang riêng, các thành viên đăng ký mua hàng của bạn dùng chung nick với diễn đàn luôn.

anhhunghanam@gmail.com
Gửi vào lúc : 25/02/2014

Hiện tại mình thấy diễn đàn có thêm chức năng seo rất tốt, rất cảm ơn nhưng người đã tùy biến ra nhưng điều tuyệt vời này
-------------
-----------------------------
Key mình thử nghiệm seo trên hệ thống của WMP là: op lung galaxy s5 >> op lung galaxy s4  >> bao da galaxy s5 rất mong mọi người ủng hộ

xuanvf@gmail.com
Gửi vào lúc : 21/09/2014

cho mình hỏi làm điễn đàn ở đây có tốt ko? nếu làm thì làm bắt đầu từ đâu vậy xin video hướng dẫn với

key seo bá đạo: game rambo lun và game đua xe địa hình và game đuổi hình bắt chữ và hack xu avatar rất mong hướng dẫn làm điễn đàn để làm mục texlink 

tiphukonha@gmail.com
Gửi vào lúc : 22/04/2015

Diễn đàn như vậy thì có hơi bất tiện 1 tý 

--------------------------------------------- --------------------------------------------------------------------------------------------

Web mình đang thử nghiệm : Thiet ke web 

nguyenthanhmaimarketing@gmail.com
Gửi vào lúc : 27/05/2015

Cho mình hỏi mình làm thử diễn đàn cho web này nè :http://meocondemen.webmienphi.in/

Sau khi làm xong rồi thì vào đâu dể coi cái diễn đàn mình làm hả admin

tiphukonha@gmail.com
Gửi vào lúc : 23/04/2016

Ủa mà có dịch vụ thiết kế web chuyên nghiệp nào ở việt nam chuyên nghiệp không nhỉ các bạn ?

npdfpt@gmail.com
Gửi vào lúc : 25/07/2016

muốn làm cái web để bán nhà quận bình tân thì làm sao?

Gửi phản hồi của bạn ( các bạn vui lòng không gửi câu hỏi khác không liên quan đến topic, nếu có câu hỏi mới xin lập topic mới )

VUI LÒNG ĐĂNG NHẬP ĐỂ GỬI PHẢN HỒI

Chat hỗ trợ
Chat ngay